
BARAZA LA TAIFA LA ELIMU YA UFUNDI NA 

MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

MATOKEO YA UHAKIKI WA WANAFUNZI WALIOCHAGULIWA KATIKA 

MKUPUO WA MACHI 2025/2026  

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) linautaarifu 

umma kuwa matokeo ya uhakiki wa waombaji waliochaguliwa kujiunga na masomo kwa 

mkupuo wa Machi, 2025 katika ngazi ya Astashahada na Stashahada yametoka rasmi tarehe 2 

Aprili, 2025.   

Jumla ya waombaji 10,684 kati yao wanawake 5,325 (49.8%) na wanaume 5,359 (50.2%) 

waliwasilishwa kwa ajili ya uhakiki kutoka katika vyuo vilivyokidhi vigezo vya kudahili katika 

mkupuo huu. Kati yao, waombaji 10,419 (98%) (Wanawake 5,197 na Wanaume 5,222), 

walikuwa na sifa za kujiunga na programu walizoomba, na waombaji 265 (2%) hawakuwa na 

sifa katika programu walizoomba.  

 

Waombaji wote walioomba kujiunga katika programu mbalimbali wanaweza kupata taarifa zao 

za uhakiki kwa kutumia misimbo iliyotumwa kwenye namba zao simu  kwa kubonyeza kitufe 

cha“Angalia Hali ya Uhakiki wa muhula wa Machi 2025/2026” au kwa kubonyeza kitufe 

“Uhakiki mkupuo wa Machi, 2025/2026” katika tovuti ya Baraza www.nactvet.go.tz. Baraza 

linawasisitiza waombaji wote kutunza misimbo watakayotumiwa kwani ndio itatumika katika 

udahili mara wafikapo chuoni.  

 

Baraza linavielekeza vyuo kuwasajili wanafunzi wenye sifa na watakaowasili vyuoni kwa ajili ya 

kuanza masomo kuanzia tarehe 7 Aprili, 2025; na kwa kutumia misimbo itakayotumwa na 

Baraza kwenye namba za simu za waombaji. Hatua stahiki zitachukuliwa dhidi ya chuo 

kitakachokiuka taratibu za udahili.  

 

Aidha, vyuo vimepewa nafasi ya kurekebisha na kuwasilisha taarifa za waombaji ambazo 

hazikuwa sahihi kuanzia leo tarehe 3 hadi 7 Aprili, 2025. 

 

 

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano na Masoko 

 NACTVET 

3 APRILI, 2025 

http://www.nactvet.go.tz./

