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NACTVET yawajengea uwezo Wamiliki na Wakuu 
wa Vyuo vya TVET Kanda ya Mashariki
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Wamiliki na Wakuu wa Vyuo vya Ufundi na 
Mafunzo ya Ufundi Stadi wameaswa 
kuzingatia misingi ya uongozi na utawala bora 
kama nguzo muhimu katika kuimarisha utoaji 
wa elimu bora ya ufundi na mafunzo ya ufundi 
stadi hapa nchini.

Rai hiyo imetolewa tarehe 26 Septemba, 2024 
jijini Dar es Salaam na Katibu Mtendaji wa 
Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo 
ya Ufundi Stadi (NACTVET), Dkt. Adolf 
Rutayuga, wakati wa ufunguzi wa warsha ya 
kuwajengea uwezo wamiliki, wajumbe wa 
Bodi, wakuu wa vyuo, na wasimamizi wa vyuo 
vilivyoko katika mikoa ya Dar es Salaam, 
Pwani na Morogoro.

 Katika hotuba yake, Dkt. Rutayuga amesema 
kuwa maadili ni msingi wa kuaminika katika 
uendeshaji wa taasisi za elimu, na kuhimiza 
washiriki kuchukua hatua madhubuti katika 
kuhakikisha maadili na miongozo iliyowekwa 
na NACTVET inazingatiwa katika shughuli zao 
za kila siku.

Dkt. Rutayuga amebainisha wazi kuwa Serikali 
ya Tanzania imejizatiti kikamilifu kuimarisha 
ubora na upatikanaji wa Elimu ya Ufundi na 
Mafunzo ya Ufundi Stadi (TVET) nchini kote.

Dkt. Rutayuga ameangazia miongoni mwa 
mikakati ya kufanikisha jitihada hizo kuwa ni 
pamoja na kuimarisha mfumo wa uthibiti wa 
ubora wa TVET.

TOLEO: 0001 TAREHE 30 SEPTEMBA, 2024

‘‘Kama Baraza tunahakikisha kwamba 
mipango yetu ya kuwezesha utoaji mafunzo 
inakidhi viwango vya juu zaidi vya ubora. 
Tunaamini kwa kufanya kazi pamoja, 
tunaweza kuhakikisha kwamba mipango yetu 
ya mafunzo inawiana na mahitaji ya uchumi 
wetu, na hatimaye kuzalisha nguvu kazi 
inayoendana na mahitaji ya soko la ajira na 
kasi ya mabadiliko,’’ amesema.

Lengo la warsha hiyo ni kujibu ombwe la uwezo 
wa mazingatio ya utawala, uongozi na maadili 
ndani ya vyuo vya TVET ili kuboresha utoaji 
mafunzo na kuzalisha wahitimu wenye ujuzi na 
umahiri, unaotakiwa na soko la ajira.

Warsha hiyo imetoa fursa kwa washiriki 
kubadilishana mawazo na kujifunza mbinu 
mbalimbali za kuboresha uongozi na utawala 
katika vyuo vya ufundi na mafunzo ya ufundi 
stadi, ili kukabiliana na changamoto 
zinazokabili sekta ya elimu ya ufundi nchini.

Warsha imefanyika kwa siku mbili ambapo 
tarehe 26/09/2024 wahusika walikuwa ni 
Wamiliki na Wajumbe wa Bodi za Vyuo na 
tarehe 27/09/2024   ambapo   walengwa 
walikuwa Wakuu wa Vyuo na Wasimamizi wa 
Vyuo.
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Waziri Mkenda afanya Mazungumzo na Mwenyekiti 
wa Baraza NACTVET

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. 
Adolf Mkenda amekutana na kufanya 
mazungumzo na Mwenyekiti wa Baraza la Taifa 
la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi 
(NACTVET) Bi. Bernadetta Ndunguru ambaye 
alifika kwa ajili ya kujitambulisha jijini Dodoma 
tarehe 4 Septemba, 2024.

Katika kikao hicho Prof. Mkenda amesisitiza Bodi 
ya NACTVET kuendelea kuimarisha na 
kusimamia elimu ya Ufundi katika kutekeleza 
Sera ya Elimu na Mafunzo Toleo la 2023 
inayojielekeza katika elimu ujuzi.

Kwa upande wake Bi. Bernadetta Ndunguru 
amemshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa

 kuaminiwa katika nafasi hiyo pamoja na Wizara 
ya Elimu, Sayansi na Teknolojia na kuahidi 
kutekeleza jukumu la kusimamia na kuendeleza 
Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi kwa 
ufanisi.

Ameongeza kuwa anafahamu vilio vya ajira 
nchini, hivyo jukumu mojawapo ni kuhakikisha 
mafunzo yanayotolewa yanawezesha wahitimu 
kupata maarifa na ujuzi utakaowawezesha 
kujiajiri au kuajirika ndani na nje ya nchi.

Kikao hicho pia kilihudhuriwa na Naibu Waziri 
Mhe. Omar Kipanga na Naibu Makatibu Wakuu 
Prof. Daniel Mushi na Dkt. Wilson Mahera.
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Maandalizi Utekelezaji wa Mradi wa ESPJ II Yaanza

Maandalizi ya utekelezaji wa Mradi wa Kukuza 
Ujuzi na Stadi za Kazi Awamu ya pili  (Education 
and Skills for Productive Jobs – ESPJ II) 
yameanza kwa kushirikisha wadau mbalimbali 
wa elimu nchini. Mradi unalenga kufanya 
mabadiliko chanya katika elimu ya ufundi na 
mafunzo ya ufundi stadi ili kuwawezesha 
wahitimu kupata ujuzi na umahiri wa kuweza 
kujiajiri au kuajiriwa.

Mnamo tarehe 6 Septemba, 2024, Naibu Katibu 
Mkuu, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 
anayeshughulikia Elimu, Dkt. Wilson Mahera, 
alihudhuria kikao cha tathmini ya maandalizi ya 
utekelezaji wa Mradi wa ESPJ II kilichofanyika 
katika ofisi za NACTVET Kanda ya Mashariki jijini 
Dar es Salaam.

Kikao hicho kilihusisha wadau mbalimbali wa 
elimu wanaotarajiwa kushiriki katika utekelezaji 
wa mradi huo hapa nchini wakiwemo wataalam 
kutoka Benki ya Dunia.
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NACTVET yashiriki Maadhimisho ya Siku ya Kitaifa 
ya Wahandisi

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya 
Ufundi Stadi (NACTVET) limeshiriki Maadhimisho 
ya 21 ya Siku ya Wahandisi yaliyofanyika tarehe 
5 hadi 6 Septemba, 2024 jijini Dar es Salaam.

Waziri wa Ujenzi, Mhe. Innocent Bashungwa (Mb) 
alifungua rasmi maadhimisho hayo tarehe 5 
Septemba, 2024 na kutoa wito wa Wahandisi 
kuhakikisha utekelezaji wa kazi zao unaendana 
na kasi ya mabadiliko ya teknolojia mbalimbali 
ikiwemo Akili Mnemba.

Mhe. Bashungwa alitembelea banda la 
NACTVET wakati wa maadhimisho hayo na 
kuelezwa juu ya shughuli zinazofanywa na 
Baraza hasa katika eneo la uthibiti ubora wa 

elimu ya ufundi na mafunzo ya ufundi stadi ili 
kuzalisha wahitimu wenye ujuzi.

Maadhimisho hayo yaliongozwa na Kauli Mbiu 
“Kuandaa Nguvukazi ya Uhandisi katika zama za 
Akili Mnemba: Mafunzo na Kuimarisha Ujuzi wa 
Wataalam wa Kanda ya Uhandisi” yalifungwa 
tarehe 6 Septemba, 2024 na Waziri wa Ardhi na 
Maendeleo ya Makazi wa Serikali ya Mapinduzi 
Zanzibar, Mhe. Rahma Kassim Ali.

NACTVET JARIDA LA SEPTEMBA, 2024 TAREHE 30 SEPTEMBA, 2024
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Ujuzi Queens yajinoa Mashindano ya SHIMUTA

Timu ya Netiboli ya Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET) Ujuzi 
Queens inaendelea kujinoa ikiwa ni maandalizi ya Mashindano ya Shirikisho la Michezo la Mashirika ya 
Umma, Taasisi na Makampuni Binafsi (SHIMUTA) yanayotarajiwa kufanyika jijini Tanga mwezi Novemba, 
2024.

Kapteni wa Timu ya Ujuzi Queens, Bi. Bernadeta Kipaya amesema timu hiyo inaendelea kujiimarisha kwa 
kufanya mazoezi mara kwa mara na kwamba washiriki wamejipanga vyema kung`ara kwenye 
mashindano hayo.

“Nafurahi kuona namna wanamichezo wanaweka juhudi katika maandalizi ya kuelekea mashindano ya 
SHIMUTA. Naamini timu yetu itafanya vizuri kwa kuwa kwa umoja wetu tumedhamiria kupata ushindi”.
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JE, WAJUA?

UNAWEZA KUOMBA NAMBA YA UTAMBULISHO WA TUZO 

(AVN) MARA TU BAADA YA MATOKEO YA DIPLOMA 

KUFANYIWA UHAKIKI.

“OMBA SASA, USISUBIRI MPAKA KIPINDI CHA UDAHILI”

NAMNA YA KUOMBA AVN
1. Bofya www.nactvet.go.tz

2. Bofya sehemu iliyoandikwa Request Award   

     Verification Number kwenye key links

3. Jaza Taarifa zako kulingana na maelekezo

4. Fanya Malipo kwa kutumia Namba ya Malipo         

     utakayopatiwa

5. Hifadhi Namba ya Tuzo utakayotumiwa kwa ajili ya   

    kufanya Udahili katika chuo unachotaka kujiunga.
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IFAHAMU NACTVET

+255 26 232 3121
+255 733 777 751
+255 736 310 311

P. O. Box 17007,
NSSF Building - 3rd Floor,
Mwangosi Road,
41110 Kilimani, Dodoma.

info@nactvet.go.tz

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya 
Ufundi Stadi (NACTVET) ni Taasisi iliyoanzishwa 
kwa Sheria ya Bunge, Sura 129 na Marekebisho 
yake ya mwaka 2021 na kupewa jukumu la 
kusajili, kutoa ithibati, kuthibiti ubora na 
kuratibu utoaji wa elimu ya ufundi na mafunzo ya 
ufundi stadi nchini.
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