JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA

BARAZA LA TAIFA LA ELIMU YA UFUNDI NA MAFUNZO YA
UFUNDI STADI (NACTVET)

TAARIFA KWA UMMA

KUFUNGULIWA KWA DIRISHA LA UDAHILI NGAZI YA
ASTASHAHADA NA STASHAHADA KWA MWAKA WA
MASOMO 2026/2027

Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET)
linautaarifu umma kuwa Udahili wa wanafunzi kwa mwaka wa masomo
2026/2027 kwa ngazi ya Astashahada na Stashahada katika kozi zote
zinazosimamiwa na NACTVET umefunguliwa rasmi leo tarehe 28 Mei, 2026.

Maombi ya udahili kwa kozi za Afya na Sayansi Shirikishi -Tanzania Bara,
yatafanyika kupitia Mfumo wa Udahili wa Pamoja (Central Admission System —
CAS) unaopatikana katika tovuti ya Baraza (www.nactvet.go.tz) kuanzia tarehe
28 Mei hadi tarehe 10 Julai, 2026 kwa awamu ya kwanza.

Aidha, maombi ya kozi zisizo za Afya na Sayansi Shirikishi, na kozi za Afya na
Sayansi Shirikishi zitolewazo katika vyuo vilivyoko Zanzibar yatumwe moja kwa
moja kwenye vyuo husika kuanzia tarehe 28 Mei hadi tarehe 10 Julai, 2026 kwa
awamu ya kwanza.

Baraza pia linautaarifu umma kuwa orodha ya kozi zote na vyuo vinavyotoa kozi
hizo, inapatikana katika Kitabu cha Mwongozo wa Udahili kwa Mwaka wa
Masomo 2026/2027 (Admission Guidebook for Academic Year 2026/2027).
kinachopatikana katika tovuti ya Baraza (www.nactvet.go.tz).

Baraza linasisitiza kila mwombaji kuhusika mwenyewe katika zoezi zima la
kuomba kudahiliwa, kuandika taarifa zake kwa usahihi na umakini, na kutunza
kumbukumbu atakazopatiwa na Baraza kupitia namba yake ya simu, bila
kumpatia mtu mwingine yeyote ili kuepuka usumbufu unaoweza kujitokeza
katika zoezi zima la maombi ya kujiunga na kozi katika vyuo mbalimbali.
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Mambo ya Kuzingatia kwa Wanaoomba Kupitia Mfumo wa Udahili wa Pamoja

(Central Admission System — CAS):

1. Mwombaji anaweza kuomba chuo zaidi ya kimoja. Kuchaguliwa katika
chuo alichoomba kutategemea ushindani utakaokuwepo katika chuo
hicho.

2.  Mwombaji akishachaguliwa, atapokea ujumbe kutoka NACTVET kupitia
namba yake ya simu aliyoweka kwenye mfumo wakati wa kufanya
maombi.Ujumbe huo utamjulisha kuwa amechaguliwa kujiunga na chuo
fulani (jina la chuo), na utakuwa na msimbo (code) ambao atatakiwa
kuutunza na kuuwasilisha kwa chuo alichochaguliwa siku atakapowasili
chuoni kwa ajili ya kuanza masomo.

3. Baada ya kuwasilisha msimbo huo chuoni, atasajiliwa na chuo, kisha
atapokea ujumbe kutoka NACTVET ukimweleza kuwa amesajiliwa.

4. Baada ya kusajiliwa, mwanafunzi aingie katika tovuti ya NACTVET
(www.nactvet.go.tz), kisha ajiridhishe kuwa amesajiliwa kwa kuhakiki
taarifa zake kwa kubonyeza “link” inayosomeka “student’s information
verification”.

Mambo ya Kuzingatia kwa Wanaoomba Moja kwa Moja Vyuoni:

1. Mwombaiji anaweza kuomba chuo zaidi ya kimoja. Kuchaguliwa katika
chuo alichoomba kutategemea ushindani utakaokuwepo katika chuo
hicho.

2.  Mwombaji akishachaguliwa na chuo, chuo husika kitawasilisha taarifa za
mwombaji NACTVET kwa ajili ya uhakiki. Mwombaji atapokea ujumbe
ukimtaarifu kuwa taarifa zake zimewasilishwa NACTVET na chuo kwa ajili
ya kuhakikiwa.

3. Baada ya taarifa zake kuhakikiwa, atapokea ujumbe kutoka NACTVET
ukimjulisha kuwa amehakikiwa, na utakuwa na msimbo (code) ambao
atatakiwa kuutumia kuangalia taarifa zake za uhakiki. Pia atatakiwa
kuutunza msimbo huo na kuuwasilisha kwa chuo alichochaguliwa siku
atakapokwenda katika chuo hicho kwa ajili ya kuanza masomo.

NACTVET Makao Makuu, Jengo la Kambarage - Ghorofa ya 7
S. L. P 387, Dodoma | +255 736 310311 | info@nactvet.go.tz | www.nactvet.go.tz




4. Baada ya kuwasilisha msimbo huo chuoni, atasajiliwa na chuo, kisha
atapokea ujumbe kutoka NACTVET ukimueleza kuwa amesajiliwa.

5. Baada ya kusajiliwa, mwanafunzi anatakiwa aingie katika tovuti ya
NACTVET (www.nactvet.go.tz), kisha ajiridhishe kuwa amesajiliwa kwa
kuhakiki taarifa zake kwa kubonyeza “link” inayosomeka “Student’s
information verification”.

Vyuo vyote vinakumbushwa kuzingatia kikamilifu Kanuni, Miongozo na Taratibu
zilizowekwa na Baraza.

IMETOLEWA NA:
KATIBU MTENDAJI
NACTVET
TAREHE 28 Mei, 2026
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